Một cái nhìn về tương lai: 25G & 50G Ethernet

Một cái nhìn về tương lai: 25G & 50G Ethernet

Với việc sử dụng mạng 10G ngày càng tăng, 10G không thể đáp ứng yêu cầu đối với một số người dùng mạng Ethernet, những người đòi hỏi nhu cầu cao hơn về tốc độ, khoảng cách, phương tiện và chi phí. Trong trường hợp này, việc nâng cấp mạng là điều tối quan trọng. Để nâng cấp mạng 100G, có ba phương pháp khả dụng, “10G — 40G — 100G”, “10G — 25G — 100G” hoặc “10G — 25G — 50G — 100G”. Hai cái sau được công bố để đáp ứng tốt hơn cho trung tâm dữ liệu và mạng đám mây. So với 40G và 100G, mọi người nghe ít hơn về 25G và 50G. Vậy chúng là gì? Bài viết này sẽ nhấn mạnh vào 25G Ethernet và 50G Ethernet cũng như quang học của chúng.

Module quang 1 sợi, 2 sợi, multimode, single-mode 1G, 10G, 25G, 40G 100G chạy cho Cisco HP Juniper giá tốt

25G Ethernet

25 Gigabit Ethernet, viết tắt là 25G Ethernet, là tiêu chuẩn cho kết nối mạng Ethernet. Được phát triển bởi IEEE P802.3by 25 Gb / s Ethernet Task Force, 25G Ethernet là một tiêu chuẩn cho kết nối Ethernet. 25 Gigabit Ethernet Consortium là một tổ chức mở cho tất cả các bên thứ ba muốn tham gia với tư cách thành viên để cho phép truyền các khung Ethernet ở tốc độ 25 hoặc 50 Gigabit mỗi giây (Gbps) và thúc đẩy việc tiêu chuẩn hóa và cải tiến giao diện cho các sản phẩm hiện hành. Các tính năng chính của 25G Ethernet được liệt kê như sau:

Một làn duy nhất trên mỗi cổng vật lý tối đa hóa số lượng máy chủ được kết nối hoặc liên kết lên trên mỗi bộ chuyển mạch.
Các làn tốc độ cao hơn 25 Gb / s tối đa hóa băng thông và chuyển đổi việc sử dụng vải so với các làn 4 x 10 Gb / s.
Tổng số cổng, mức sử dụng và tổng băng thông kết nối máy chủ cao hơn tổng thể so với 40 GE.
Các kết nối để chuyển đổi ASIC bị giới hạn bởi số lượng và băng thông SERDES.
SFP28 Mô-đun có thể cắm được
SFP28 là tên viết tắt của Small Form-Factor Pluggable 28, là thế hệ thứ ba của hệ thống kết nối SFP. Mô-đun quang SFP28 được thiết kế cho hiệu suất 25G và được phát triển bởi đặc điểm kỹ thuật IEEE 802.3by. Theo Thỏa thuận đa nguồn SFP28 (MSA) và đặc điểm kỹ thuật SFP28, SFP28 được thiết kế với yếu tố hình thức, kết nối quang / điện và giao diện chẩn đoán kỹ thuật số. Ngoài ra, bộ thu phát quang SFP28 cũng được thiết kế để đáp ứng các điều kiện hoạt động bên ngoài khắc nghiệt nhất bao gồm nhiệt độ, độ ẩm và nhiễu EMI.

50G Ethernet

So với 40G Ethernet, 50G Ethernet ít được mọi người biết đến hơn. Được dẫn đầu bởi 25G Ethernet Consortium, 50G Ethernet ban đầu dựa trên 2 làn tốc độ 25 Gb / s. IEEE802.3bs là thông số kỹ thuật 50G mỗi làn để hỗ trợ cấu hình Nx50G. Và tiêu chuẩn dự kiến ​​vào tháng 9 năm 2018 trong khi giao diện dự kiến ​​trên thị trường vào năm 2018+. Khác với 40G Ethernet, 50G triển khai giới hạn ban đầu dưới dạng 2x25G độc quyền. Về mặt công nghệ, công nghệ 40G và 50G mỗi làn (Nối tiếp) sẽ được định nghĩa cùng nhau (40G là 50G tốc độ giảm). Về mặt chi phí, Serial 40G và 50G sẽ có chi phí tương tự, tức là 50G Serial sẽ cung cấp băng thông nhiều hơn 25% với cùng một chi phí. Các tính năng cốt lõi của 50G Ethernet được liệt kê dưới đây:

Tốc độ truyền tín hiệu cơ bản nhanh hơn là cần thiết để có dung lượng cao hơn.
Tương tự như 25 GE, 50 GE mở rộng cấu trúc liên kết mạng chung hiện có để có tốc độ cao hơn.
Các yêu cầu của thị trường máy chủ và trung tâm dữ liệu rất khác nhau.
Mô-đun có thể cắm được 50G
Các mô-đun có thể cắm được 50 GE mới có cùng kích thước hệ số dạng phổ biến như các mô-đun có thể cắm thông thường khác. Có hai hệ số hình thức của mô-đun 50G, SFP56 và QSFP56. Mô-đun có thể cắm SFP56 có cùng kích thước với SFP, SFP + và SFP28 trong khi mô-đun có thể cắm QSFP56 có cùng kích thước với QSFP, QSFP + và QSFP28.

Qua bài viết này, chúng ta đã hiểu rõ về Ethernet 25G và 50G cũng như quang học của chúng tương ứng. Với việc sử dụng dữ liệu mạng ngày càng tăng do hàng triệu thiết bị mới được kết nối với máy chủ và trung tâm dữ liệu lưu trữ, 25G Ethernet và 50G Ethernet cung cấp một cách linh hoạt, khả năng mở rộng, tiết kiệm chi phí để thích ứng với sự phát triển mạng trong tương lai.

Liên hệ: CÔNG TY TNHH HỆ THỐNG MẠNG [NETSYSTEM]
[Điện thoại] 024.37714430 – 024.37714417 – 024.37711222
[Email nhận báo giá] [email protected]
[Website] https://netsystemvn.com/module-quang/

Liên hệ để có giá tốt
Hotline/Zalo: 0915495885
Hotline/Zalo: 0914769119
Hotline/Zalo: 0916498448
Hotline/Zalo: 0914025885

Access Point Cisco cũng là thiết bị được sử dụng phổ biến trên thị trường đúng không?

Related Posts

About The Author

Add Comment